๙-๑๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๙ โครงการอบรมพัฒนาพระนักเผยแผ่และปฏิบัติกรรมฐาน โดยวิทยาลัยศาสนศาสตร์เฉลิมพระเกียรติกาฬสินธุ์ มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย ร่วมกับคณะสงฆ์ธรรมยุตจังหวัดกาฬสินธุ์ ๘-๑๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๙ ณ วัดป่าสันติวาสอินทาราม บ้านเสียว ตำบลหัวงัว อำเภอยางตลาด จังหวัดกาฬสินธุ์ พระเดชพระคุณพระธรรมดิลก เจ้าคณะภาค ๙ (ธ) เป็นประธานเปิดโครงการฯ มีพระสงฆ์ร่วมโครงการฯ ๑๕๐ รูป9
![](https://ksn.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/แบบปกประกาศลงเว็บ-copy.jpg)