๗ ก.ค.๖๓ ๑๒.๐๐-๑๔.๐๐ น. คณะสงฆ์จังหวัดกาฬสินธุ์ (ธรรมยุต) ร่วมพิธีถวายสักการะบูรพาจารย์ พระเถรานุเถระ มีพระเดชพระคุณพระธรรมดิลก ทป.จภ.๙, พระเดชพระคุณพระเทพสารเมธี จภ.๘,จจ.กส. พระญาณรักขิต รจจ. จอ.ตามลำดับ และถวายผ้าป่าสมทบกองทุนสงเคราะห์พระสังฆาธิการจังหวัดกาฬสินธุ์ (ธรรมยุต) จำนวน ๓๑๙,๓๘๔ บาท เสร็จแล้วถวายสักการะพระมหาเถระตามอารามต่างๆ ในเขตจังหวัดกาฬสินธุ์ ตามลำดับ
![](https://ksn.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/แบบปกประกาศลงเว็บ-copy.jpg)