๒๘-๒๙ ธันวาคม ๒๕๕๙ เนื่องในงานทำบุญอายุวัฒนมงคลครบ ๗๐ ปี พระเดชพระคุณพระโพธิญาณมุนี (หลวงปู่เมือง พลวฑฺโฒ) พระมงคลธรรมวิธาน รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย เป็นผู้แทนถวายโล่เกียรติคุณ เกียรติบัตร และผ้าไตรไหม ๑ ไตร และพระสงฆ์ ๕๘๑ รูป เจริญพระพุทธมนต์เย็น เช้า ๒๙ พระภิกษุสามเณร ๑,๑๗๙ รูป รับบิณฑบาต ฉันภัตตาหารเช้า ณ วัดป่ามัชฌิมวาส บ้านดงเมือง ต.ลำพาน อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์
![](https://ksn.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/แบบปกประกาศลงเว็บ-copy.jpg)