๒๕ ส.ค.๖๑ ๐๙.๓๐ น. พิธีไหว้ครู รับน้องใหม่ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๑ ที่ห้องประชุมอาคารอเนกประสงค์ มมร. วศ.ก. ประด้วยนักศึกษาชั้นปีที่ ๑-๕ คณะสังคมศาสตร์ สาขาวิชารัฐศาสตร์การปกครอง/การปกครอง คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาการบริหารการศึกษา, สาขาวิชาการสอนภาษาไทย, สาขาวิชาการสอนพระพุทธศาสนา โดยมีพระเทพสารเมธี เจ้าอาวาสวัดประชานิยม เจ้าคณะจังหวัดกาฬสินธุ์ (ธรรมยุต) เป็นประธานในพิธี
![](https://ksn.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/แบบปกประกาศลงเว็บ-copy.jpg)