๒๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๙ เนื่องในการทำบุญครบรอบ ๑๕ ปี การก่อตั้งวิทยาลัยศาสนศาสตร์เฉลิมพระเกียรติกาฬสินธุ์ มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย พระสงฆ์ ๑๐ รูป มีพระเดชพระคุณพระญาณรักขิต รองเจ้าคณะจังหวัดกาฬสินธุ์ (ธรรมยุต) เป็นประธานสงฆ์ รับทักษิณานุปทานอุทิศบูรพาจารย์และผู้มีคุณูปการ ขออนุโมทนาบุญกับคณาจารย์ บุคลากรและนักศึกษาทั้งภาคปกติและภาคพิเศษทุกชั้นปีที่ร่วมทำบุญโดยพร้อม เพรียงกัน
![](https://ksn.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/แบบปกประกาศลงเว็บ-copy.jpg)