๑๙ ก.ย.๖๑ ๐๘.๐๐ น. คณะสงฆ์จังหวัดกาฬสินธุ์ (ธรรมยุต) เข้าร่วมโครงการพัฒนาพระผู้นำชุมชน ณ ห้องประชุมวิทยาลัยศาสนศาสตร์เฉลิมพระเกียรติกาฬสินธุ์ มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย ระหว่างวันที่ ๑๙-๒๐ กันยายน ๒๕๖๑ โดยมีพระเดชพระคุณพระเทพดิลก รองเจ้าคณะภาค ๙ ธ. เป็นประธานเปิดโครงการฯ พระเดชพระคุณพระเทพสารเมธี เจ้าคณะจังหวัดกาฬสินธุ์ ธ. เป็นประธานปิดโครงการ
![](https://ksn.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/แบบปกประกาศลงเว็บ-copy.jpg)