๑๓ ก.ย.๖๑ คณาจารย์ นักศึกษาชั้นปีที่ ๓,๕ จำนวน ๕๐ รูป/คน ร่วมโครงการหมอภาษาคณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาการสอนภาษาไทย วิทยาลัยศาสนศาสตร์เฉลิมพระเกียรติกาฬสินธุ์ มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย ณ โรงเรียนอุ่มเม่าวิทยา กลุ่มเป่าหมายเด็กนักเรียนระดับชั้นประถมปีที่ ๑-๖ จำนวน ๗๐ คน “มีวิชาเหมือนมีทรัพย์อยู่นับแสน”
![](https://ksn.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/แบบปกประกาศลงเว็บ-copy.jpg)