งานให้บริการวิชาการแก่สังคมและชุมชน พระครูสุธีวรสาร, ดร. รักษาการผู้อำนวยการวิทยาลัยศาสนศาสตร์เฉลิมพระเกียรติกาฬสินธุ์ เจ้าอาวาสวัดหนองสวง เจ้าสำนักปฏิบัติธรรมประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ (ธรรมยุต) แห่งที่ 18 เจ้าคณะอำเภอหนองกุงศรี (ธรรมยุต) เป็นประธานปิดโครงการ และมอบเกียรติบัตรแก่ผู้เข้าอบรมโครงการอบรมคุณธรรมจริยธรรมต้านยาเสพติดของนักเรียนประจำปี 2565 ซึ่งผู้เข้าอบรมประกอบด้วยผู้บริหาร คณะครู และนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 ถึงชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 จำนวน 139 คนระหว่างวันที่ 31 สิงหาคม 2565 ถึงวันที่ 2 กันยายน 2565 ณ ศาลาปัญโญภาควัดหนองสวง บ้านหนองสรวง ตำบลหนองสรวง อำเภอหนองกุงศรี จังหวัดกาฬสินธุ์
![](https://ksn.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/แบบปกประกาศลงเว็บ-copy.jpg)