๑๘ เมษายน ๒๕๕๙ คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ นักศึกษาบรรพชิตและคฤหัสถ์ มมร. วศ.ก. กราบถวายสักการะ สรงน้ำ ขอพร พระเดชพระคุณพระโพธิญาณมุนี เจ้าอาวาสวัดป่ามัชฌิมวาส บ้านดงเมือง กราบถวายสักการะพระเดชพระคุณพระเทพสารเมธี เจ้าอาวาสวัดประชานิยมและเจ้าคณะจังหวัดกาฬสินธุ์ (ธรรมยุต) และร่วมสมทบสร้างพระมหาเจดีย์วัดละ ๗,๕๐๐ บาท รวมเป็น ๑๕,๐๐๐ บาท
![](https://ksn.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/แบบปกประกาศลงเว็บ-copy.jpg)