๒๕ สิงหาคม ๒๕๖๕ คณะศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาการสอนภาษาไทย สาขาวิชาการสอนพระพุทธศาสนา สาขาวิชาการสอนสังคมศึกษา สาขาวิชาการปกครอง วิทยาลัยศาสนศาสตร์เฉลิมพระเกียรติกาฬสินธุ์ มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย จัดกิจกรรมเสริมทักษะความเป็นครู โครงการพิธีกรพิธีการ ณ ห้องประชุมสุธาสินี-ศีลคุณากร อาคารพระเทพสารเมธี (บัวศรี ชุตินฺธโร) โดยมีพระครูสุธีวรสาร, ดร. รก.ผอ.วศก. เป็นประธานเปิดโครงการและให้โอวาท วิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิ ท่านอาจารย์ ดร.สว่าง ไชยสงค์ ครูชำนาญการพิเศษ โรงเรียนอนุกูลนารี สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษากาฬสินธุ์ และคณาจารย์
![](https://ksn.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/แบบปกประกาศลงเว็บ-copy.jpg)